ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร..ถีบ-ทุกข์-ทิ้ง-ทั่ว-ถิ่น-ทาง-ไท
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ข่าวประชาสัมพันธ์..งานสิงห์เทา-ทองฯ.......

มยุรธุช
ท้าวยายม่อม
6 posters

Go down

ข่าวประชาสัมพันธ์..งานสิงห์เทา-ทองฯ....... Empty ข่าวประชาสัมพันธ์..งานสิงห์เทา-ทองฯ.......

ตั้งหัวข้อ  ท้าวยายม่อม Sat Mar 14, 2009 10:16 am

...เนื่องจากทาง ม.บูรพาจะจัดกิจกรรม สิงห์เทา-ทอง มินิ-ฮาล์ฟมาราธอน ขึ้นในวันอาทิตย์ที่ 22
มีนาคม 2552 โดยได้ขอความร่วมมือมายังชมรมรถถีบโบราณจันทบูรของเรา ให้เข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าว
โดย...ขอการสนับสนุนเรื่อง ให้ช่วยจัดรถถีบโบราณอย่างน้อย 20 คัน เพื่อถีบนำขบวนของผู้เข้าแข่งขันมินิมาราธอน

..ซึ่งรวมระยะทาง 10.5 กม. เริ่มต้นจาก หน้า ม.บูรพา วิ่งไปตามถ.ท่าแฉลบ และยูเทริ์นกลับที่ค่ายเนินวงลงมาทาง
วัดโยธานิมิต และกลับมายังเส้นทางเดิม จนถึงเส้นชัยที่ หน้า ม.บูรพา ..โดยรายการแข่งขันนี้จะเริ่มปล่อยตัวนักกีฬา
เวลา 6.00 น. ของวันอาทิตย์ที่ 22 มีนาคม... ดังนั้นช่วงนี้ ทางท่านประธานคงอยู่ในช่วงการคัดตัวนักกีฬา....เอ๊ย!!..ม่ายช่าย.....อยู่ในช่วงการติดต่อ....ขอคำยืนยันกับสมาชิกชมรมฯ ว่ามีท่านใดจะไปร่วมได้อย่างแน่นอนบ้าง....ไปกันเยอะๆ นะคะ
เกิน 20 คัน ก็จะยิ่งแสดงพลังของ ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร ให้ยิ่งใหญ่ชัดเจนมากขึ้นค่ะ..

....ซึ่งงานนี้ถือเป็นงานใหญ่ระดับภาคทีเดียวนะ..เนื่องจาก จะมีนักวิ่งจากทั่วสารทิศ มาร่วมกิจกรรมนี้ และท่องเที่ยวใน
จังหวัดจันทบุรีไปในตัว ซึ่งถือเป็นการโปรโมทจังหวัดของเราได้อีกทางด้วย....คาดว่าช่วงเวลานั้นเศรษฐกิจของเมืองจันท์
คงสะพัดน่าดูเชียวแหละค่ะ...โรงแรมที่พักถ้าไม่ได้มีการจับจองการล่วงหน้า ก็คงเต็มหมดทุกที่นะคะ

..ในงานนี้ยังมีการแข่งขันรายการอื่นๆ อีกนะคะ ...ชี้แจงรายละเอียดดังนี้ค่ะ.....
-***การวิ่งฮาล์ฟมาราธอน ระยะ 21.1 กม. ค่าสมัครแข่งขันคนละ 300 บาท เริ่มปล่อยตัวนักกีฬาเวลา 5.45 น.
เส้นทางการวิ่ง เริ่มจากหน้า ม.บูรพา วิ่งไปตามถนนท่าแฉลบผ่านค่ายเนินวง เรื่อยไปจนถึงเจดีย์วัดเขาพลอยแหวนและ
วกกลับมาเส้นทางเดิม ถึงหน้าค่ายเนินวงและเลี้ยวลงทางด้านวัดโยธานิมิต จนกลับมาเข้าเส้นชัยที่หน้า ม.บูรพา ซึ่งรายการ
นี้ จะมีนักปั่นจักรยานเสือภูเขาจากชมรม เพื่อนนักปั่น เป็นผู้นำขบวนนักวิ่ง

-***การวิ่งมินิ-มาราธอน ระยะทาง 10.5 กม. (รายละเอียดอื่น ตามที่ชี้แจงด้านบนค่ะ...) รายการนี้เป็นหน้าที่ของชมรม
เราที่จะต้องทำหน้าที่นำขบวนนักวิ่ง นะคะ..ส่วนค่าสมัครสำหรับผู้เข้าแข่งขันคนละ 200 บาทค่ะ

-***การเดินเพื่อสุขภาพ ระยะทาง 3.5 กม. เส้นทางเดินจากหน้าม.บูรพา ผ่านหน้ารพ.พระปกเกล้า เลี้ยวผ่าน ดับเพลิง
เลี้ยวอีกครั้งที่หอนาฬิกา เลาะรอบทะเลสาบ และวกเข้าเส้น ถ. ท่าแฉลบอีกครั้ง จนเข้าเส้นชัยที่หน้า ม.บูรพา รายการนี้
ผู้เข้าแข่งขันไม่เสียค่าใช้จ่ายการสมัคร แต่ถ้าร่วมสมทบทุน 100 บาท จะได้รับเสื้อเชิดชูเกียรติคุณพระเจ้าตากสิน...

-******ของรางวัลปีนี้ ไม่มีเงินสดนะคะ ที่ 1 เป็นถ้วยสิงห์เทา-ทอง ,เหรียญรางวัล และรองไนกี้รุ่นล่าสุด
ส่วนที่ 2 และ 3 รับถ้วย , เหรียญ และเสื้อค่ะ....ส่วนอันดับอื่นๆทุกท่าน จะได้รับเหรียญและเสื้อ เมื่อเข้าถึงเส้นชัยค่ะ..

......การสมัครแข่งขัน สมัครได้ตั้งแต่วันเสาร์ จนถึงเช้ามืดของวันแข่งขันค่ะ งานนี้เริ่มตั้งแต่เวลา 4.00 - 8.30 น.
ท่านผู้ว่าราชการจังหวัด มาร่วมเปิดงานด้วยค่ะ...งานนี้สำหรับสาวๆ ที่ไม่ถูกกับความร้อน ..คงถูกใจกันนะคะ...

.....งานนี้คงจะเป็นงานที่ยิ่งใหญ่อีกงานของจังหวัดเราค่ะ เพราะได้รับความร่วมมือจากหน่วยงานราชการ เอกชนต่างๆ
มากมาย..และงานนี้ยังตรงกับงานที่ทางจังหวัดจัดอีก 1 งานด้วย..คืองาน ถนนคนเดิน จัดที่ถ.หน้าหอนาฬิกา - ดับเพลิง
ทั้งเสาร์ - อาทิตย์ที่ 21-22 มีนาคม ช่วงเวลา 13.00-24.00 น....เมืองจันท์ของเราคงครึกครื้นน่าดูเชียวล่ะ...

.....มาร่วมงานและกิจกรรมกันมากๆ นะคะ...เพื่อหน้าตา และชื่อเสียง ของเมืองจันทบูรของเราค่ะ........

*******รายงานข่าวจาก.........สำนักข่าวอารมณ์ดี.........เอิ๊ก..เอิ๊ก...
Laughing Laughing
ท้าวยายม่อม
ท้าวยายม่อม

ขึ้นไปข้างบน Go down

ข่าวประชาสัมพันธ์..งานสิงห์เทา-ทองฯ....... Empty Re: ข่าวประชาสัมพันธ์..งานสิงห์เทา-ทองฯ.......

ตั้งหัวข้อ  มยุรธุช Sat Mar 14, 2009 12:54 pm

รับทราบครับ
มยุรธุช
มยุรธุช

ข่าวประชาสัมพันธ์..งานสิงห์เทา-ทองฯ....... Empty Re: ข่าวประชาสัมพันธ์..งานสิงห์เทา-ทองฯ.......

ตั้งหัวข้อ  ขุนจันทร์ Sun Mar 15, 2009 9:10 pm

เสียดายจังอดเห็นหน้าเพื่อนๆพี่ๆเลย ต้องพาคุณลูกไปตีแบดมินตันที่ขอนแก่น...อยากรู้ว่าปั่นรถคันใหญ่ๆมันหนักหรือเปล่าครับขอบคุณครับ

ขุนจันทร์

ตั้งหัวข้อ  มยุรธุช Sun Mar 15, 2009 10:56 pm

ขุนจันทร์ พิมพ์ว่า:เสียดายจังอดเห็นหน้าเพื่อนๆพี่ๆเลย ต้องพาคุณลูกไปตีแบดมินตันที่ขอนแก่น...อยากรู้ว่าปั่นรถคันใหญ่ๆมันหนักหรือเปล่าครับขอบคุณครับ
เสียดายเช่นกัน อยากรู้มากว่าขุนจันทร์ นั้นคือใคร เฉลยหน่อยได้ใหมครับ
มยุรธุช
มยุรธุช

ตั้งหัวข้อ  ขุนจันทร์ Mon Mar 16, 2009 6:57 am

ผมไม่มีรถโบราณเลยครับแต่ชอบกิจกรรมของกลุ่มครับสร้างสรรค์ดีครับก็เลยลงทะเบียนมาคุยด้วย ผมไม่รู้จักใครเลยแต่ผมจะรู้ว่าใครคือใครอย่างคุณหมอนี่เห็นเกือบทุกวัน คุณท้าวยายม่อมเนี่ยเห็นมาครั้งนึงบอกตามตรงนะตกใจมากทำไมเขาถึงงดงามขนาดนั้น คำว่างดงามของผมหมายถึงทั้งหน้าตากริยาต่างๆเหมือนสาวไทยโบราณแต่เรามาเห็นในปี2552ก็เลยตกใจ ทีนี้ผมเป็นใครคงไม่สำคัญนะครับไม่รู้จะพูดอย่างไรดีเอาเป็นว่าขอเป็นแฟนคลับก็แล้วกันผมเป็นชายแก่ร่างอวบหน้าตาเป็นอาวุธที่หมดสภาพแล้วแทงใครก็ไม่ตายคาที่แต่จะเป็นบาดทะยักตายในเวลาต่อมา
รักทุกคนนะครับ

ขุนจันทร์

ตั้งหัวข้อ  มยุรธุช Mon Mar 16, 2009 8:04 am

ขุนจันทร์ พิมพ์ว่า:ผมไม่มีรถโบราณเลยครับแต่ชอบกิจกรรมของกลุ่มครับสร้างสรรค์ดีครับก็เลยลงทะเบียนมาคุยด้วย ผมไม่รู้จักใครเลยแต่ผมจะรู้ว่าใครคือใครอย่างคุณหมอนี่เห็นเกือบทุกวัน คุณท้าวยายม่อมเนี่ยเห็นมาครั้งนึงบอกตามตรงนะตกใจมากทำไมเขาถึงงดงามขนาดนั้น คำว่างดงามของผมหมายถึงทั้งหน้าตากริยาต่างๆเหมือนสาวไทยโบราณแต่เรามาเห็นในปี2552ก็เลยตกใจ ทีนี้ผมเป็นใครคงไม่สำคัญนะครับไม่รู้จะพูดอย่างไรดีเอาเป็นว่าขอเป็นแฟนคลับก็แล้วกันผมเป็นชายแก่ร่างอวบหน้าตาเป็นอาวุธที่หมดสภาพแล้วแทงใครก็ไม่ตายคาที่แต่จะเป็นบาดทะยักตายในเวลาต่อมา
รักทุกคนนะครับ
..........โหวววววพี่ขุนจันทร์ นี่แฟนพันธุ์แท้จริงๆนะครับ เรื่องมีรถไม่มีรถไม่ใช่ประเด็นครับ สมาชิกหลายท่านก็ไม่ได้เป็นเจ้าของรถโบราณเลยครับ ทุกคนแค่อยากมาร่วมปั่น การไม่แบ่งแยก เรื่องวัตถุว่าใครมีรถอังกฤษ ใครมีสแตนดาร์ด ใครขี่จักรยานใหม่ ข้อนี้นี่แหละครับเป็นจุดยืนที่ทำให้ชมรมฯเราแข็งแรงมาตลอด เรียกว่าครบรส ถ้ามีโอกาสมาทักทายกันบ้างนะครับ
...... รักทุกคนเช่นกันครับ
มยุรธุช
มยุรธุช

ตั้งหัวข้อ  ขุนจันทร์ Mon Mar 16, 2009 9:21 am

[code]ขอบคุณคุณมยุรธุชมากนะครับที่คอยมาตอบผม เมื่อเช้าก็เห็นคุณหมอปั่นมาตลาดแต่เช้าปั่นคันครุยเซอร์สีแดง่เท่จริงๆใสแว่นตากันแดดมีผ้าพาดๆพันๆตรงคอด้วย ผมน่ะมีจักรยานแม่บ้านอยู่คันเดี๋ยวต้องทำสีใหม่ให้มันสามารถกลมกลืนกับกลุ่มเขาได้ ตอนนี้สีฟ้า ถ้ารถโบราณนะผมมีอีกคันแต่ดันเป็นBMXผมซื้อมาตั้งแต่ปีพศ.2521ตอนที่เรียนที่เทคนิคครับ นี่คำนวนอายุได้เลยนะครับว่าแก่ขนาดไหน[/code]

ขุนจันทร์

ตั้งหัวข้อ  มยุรธุช Mon Mar 16, 2009 9:49 am

เอาbmxมาเจอกันก็ได้ครับ โดยส่วนตัวผมก็ขี่ bmx อยู่ ของผมมี เมอร์รินด้า โมโนโช๊ค กับ เป็นตัวโมโนอีกตัวเป็นงานญี่ปุ่นครับ แต่ที่ไม่ได้เอาไปขี่ทั้งๆที่ชอบขี่มากกว่า เพราะเค้าทริปทางไกลกลัวปั่นตามไม่ทัน แต่ว่าพี่ขุนจันทร์ ซื้อ bmx คันของพี่น่ะครับ ปีเกิดผมพอดีเลย สงสัยจะอายุมากกว่าผมแน่ๆเพราะผมเกิดปลายปี
มยุรธุช
มยุรธุช

ตั้งหัวข้อ  เจ้าศรีเกศ Mon Mar 16, 2009 10:19 am

queen ขอบคุณท้าวยายม่อมมากค่ะสำหรับข่าวสารดี.ดีที่มีมาฝากกันเป็นประจำค่ะ หนูก็ขอไปร่วมงานนี้ด้วยคนนะคะ หวังว่าจะได้เจอสมาชิกในชมรมกันเยอะๆๆๆนะคะ
เจ้าศรีเกศ
เจ้าศรีเกศ

ข่าวประชาสัมพันธ์..งานสิงห์เทา-ทองฯ....... Empty มาร่วมมาเป็นส่วนหนึ่งกับเรามาร่วมเป็นส่วนหนึ่งกับชมรมรถถีบโบรารจันทบูร

ตั้งหัวข้อ  โจรปล้นใจ Mon Mar 16, 2009 11:31 am

กราบสวัสดีเหล่าเพื่อนพ้องน้องพี่ ชาวชมรมรถถีบโบราณจันทบูรและผู้ที่สนใจที่รักทุกท่านครับ วันนี้แวะเข้ามารายงาน
ตัวครับ ได้เข้ามาดูมาอ่าน ได้เห็นมีเพื่อนๆๆสมาชิกที่สนใจเข้ามาดูเพิ่ม ขึ้นรู้สึกดีใจครับ ในวันอาทิตย์ที่22 มีนาคม ตามที่ท่าน ท้าวยายม่อม ได้ประชาสัมพันธ์ไปก็ขอเชิญผู้ที่สนใจ ไปร่วมทำกิจกรรมดีๆๆต่อส่วนรวมโดยใช้จักรยานโบราณนี้ละครับ หรือถ้ายังไม่มีแต่สนใจอยากลองขี่ ทางชมรมฯ ก็จะจัดหาให้ครับ วันที่22 เรานัดกันเวลา 05.00น.ที่สะพานขาวครับ รวมพลกันก่อนแล้วค่อยเคลื่อนขบวนของเราไปที่งานครับ ซักซ้อมความเข้าใจและความเร็วกันนิด ใครสนใจจะไปกรุณาแจ้งล่วงหน้านะครับ จะได้เชีคความเรียบร้อยนะครับ ขอบคุณ
โจรปล้นใจ
โจรปล้นใจ

ตั้งหัวข้อ  ขุนจันทร์ Mon Mar 16, 2009 1:38 pm

มยุรธุช พิมพ์ว่า:เอาbmxมาเจอกันก็ได้ครับ โดยส่วนตัวผมก็ขี่ bmx อยู่ ของผมมี เมอร์รินด้า โมโนโช๊ค กับ เป็นตัวโมโนอีกตัวเป็นงานญี่ปุ่นครับ แต่ที่ไม่ได้เอาไปขี่ทั้งๆที่ชอบขี่มากกว่า เพราะเค้าทริปทางไกลกลัวปั่นตามไม่ทัน แต่ว่าพี่ขุนจันทร์ ซื้อ bmx คันของพี่น่ะครับ ปีเกิดผมพอดีเลย สงสัยจะอายุมากกว่าผมแน่ๆเพราะผมเกิดปลายปี
เห็นใหมล่ะรู้เลยว่าเราแก่...เฮ้อหลอกอะไรก็หลอกได้แต่หลอกความจริงไม่ได้นะครับ...BMXของผมเดี๋ยวเอาไปโมก่อนครับปั่นตอนนี้บาดทะยักจะรับประทานครับ

ขุนจันทร์

ตั้งหัวข้อ  มยุรธุช Mon Mar 16, 2009 5:57 pm

ขุนจันทร์ พิมพ์ว่า:
มยุรธุช พิมพ์ว่า:เอาbmxมาเจอกันก็ได้ครับ โดยส่วนตัวผมก็ขี่ bmx อยู่ ของผมมี เมอร์รินด้า โมโนโช๊ค กับ เป็นตัวโมโนอีกตัวเป็นงานญี่ปุ่นครับ แต่ที่ไม่ได้เอาไปขี่ทั้งๆที่ชอบขี่มากกว่า เพราะเค้าทริปทางไกลกลัวปั่นตามไม่ทัน แต่ว่าพี่ขุนจันทร์ ซื้อ bmx คันของพี่น่ะครับ ปีเกิดผมพอดีเลย สงสัยจะอายุมากกว่าผมแน่ๆเพราะผมเกิดปลายปี
เห็นใหมล่ะรู้เลยว่าเราแก่...เฮ้อหลอกอะไรก็หลอกได้แต่หลอกความจริงไม่ได้นะครับ...BMXของผมเดี๋ยวเอาไปโมก่อนครับปั่นตอนนี้บาดทะยักจะรับประทานครับ
พี่ขุนจันทร์อย่าเพิ่งน้อยใจครับ อายุเป็นเพียงตัวเลขครับพี่
มยุรธุช
มยุรธุช

ตั้งหัวข้อ  หนุ่มหน้ามน Tue Mar 17, 2009 9:07 pm

Rolling Eyes
อยากรู้ อยากรู้

ใครกันน้า ท่านขุนจัน
ทร์

Question
หนุ่มหน้ามน
หนุ่มหน้ามน

ตั้งหัวข้อ  ขุนจันทร์ Wed Mar 18, 2009 12:00 pm

รูปส่วนตัวผมนะครับผมยืมรถเขามาแอ๊กครับเดี๋ยวจะว่าผมโกหกว่าไหนว่าไม่มีรถ...นี่รูปตัวจริงนะครับถ่ายมาไม่เกิน2เดือนครับ..จะเห็นได้ว่ามีภูมิทางด้านอายุอย่างเห็นได้ชัด...ผมยืนยันว่าผมรักทุกคนนะครับ

ขุนจันทร์

ตั้งหัวข้อ  หนุ่มหน้ามน Wed Mar 18, 2009 9:12 pm

ยินดีมากจ๊ะ pirat
ขุนจันทร์ พิมพ์ว่า:รูปส่วนตัวผมนะครับผมยืมรถเขามาแอ๊กครับเดี๋ยวจะว่าผมโกหกว่าไหนว่าไม่มีรถ...นี่รูปตัวจริงนะครับถ่ายมาไม่เกิน2เดือนนอายุอย่างเห็นได้ชัด...ผมยืนยันว่าผมรักทุกคนนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดย หนุ่มหน้ามน เมื่อ Thu Mar 19, 2009 5:49 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
หนุ่มหน้ามน
หนุ่มหน้ามน

ตั้งหัวข้อ  ขุนจันทร์ Wed Mar 18, 2009 10:36 pm

หนุ่มหน้ามน พิมพ์ว่า:น้องบาสนี่เอง เฮ้อเครียด อยู่หลายวัน Sad
ขุนจันทร์ พิมพ์ว่า:รูปส่วนตัวผมนะครับผมยืมรถเขามาแอ๊กครับเดี๋ยวจะว่าผมโกหกว่าไหนว่าไม่มีรถ...นี่รูปตัวจริงนะครับถ่ายมาไม่เกิน2เดือนนอายุอย่างเห็นได้ชัด...ผมยืนยันว่าผมรักทุกคนนะครับ
ผมไม่เข้าใจเลยนะว่าผมอยากรู้เรื่องอยากคุยด้วยเป็นผลทำให้เครียดหลายวันเลยหรือครับ ผมสมัครเข้ามานี่กว่าจะสมัครได้ผมลำบากนะครับผมแก่แล้วเรื่องคงเรื่องคอมนี่ก็ไม่ค่อยจะรู้เรื่อง ผมว่าการที่ผมเข้ามานี่ผมโคตรจริงใจแล้วนะรูปก็ใช้รูปจริงและเป็นปัจจุบันที่สุด...คงไม่ต้องเครียดอีกต่อไปผมไม่มารบกวนแล้วครับสวัสดี

ขุนจันทร์

ตั้งหัวข้อ  มยุรธุช Thu Mar 19, 2009 6:00 am

ขุนจันทร์ พิมพ์ว่า:
หนุ่มหน้ามน พิมพ์ว่า:น้องบาสนี่เอง เฮ้อเครียด อยู่หลายวัน Sad
ผมไม่เข้าใจเลยนะว่าผมอยากรู้เรื่องอยากคุยด้วยเป็นผลทำให้เครียดหลายวันเลยหรือครับ ผมสมัครเข้ามานี่กว่าจะสมัครได้ผมลำบากนะครับผมแก่แล้วเรื่องคงเรื่องคอมนี่ก็ไม่ค่อยจะรู้เรื่อง ผมว่าการที่ผมเข้ามานี่ผมโคตรจริงใจแล้วนะรูปก็ใช้รูปจริงและเป็นปัจจุบันที่สุด...คงไม่ต้องเครียดอีกต่อไปผมไม่มารบกวนแล้วครับสวัสดี
เกิดอะไรขึ้นเนี้ยยยยย พี่ขุนจันทร์จะไปไหนเล่า อยู่คุยกันก่อนนนนนนนนนนพี่ขวัญแกล้อเล่นน่า
มยุรธุช
มยุรธุช

ข่าวประชาสัมพันธ์..งานสิงห์เทา-ทองฯ....... Empty *...*

ตั้งหัวข้อ  โจรปล้นใจ Thu Mar 19, 2009 1:21 pm

สวัสดีครับเหล่าพี่น้องๆๆทั้งหลายพี่ขุนจันทร์ ด่วนไปไหนละพี่ครับ แหมๆๆผมกะพี่ยังไม่ได้พูดคุยกันเลยอะครับ
พวกพี่ๆๆเค้าคงล้อเล่นนะครับ ชมรมนดีใจที่พี่เข้ามาโฟสและตอบกระทู้ด้วยนะครับอย่าเพิ่งไหนซะละพี่ขุนจันทร์
ขอบพระคุณครับ
โจรปล้นใจ
โจรปล้นใจ

ตั้งหัวข้อ  มยุรธุช Thu Mar 19, 2009 1:56 pm

โจรปล้นใจ พิมพ์ว่า: สวัสดีครับเหล่าพี่น้องๆๆทั้งหลายพี่ขุนจันทร์ ด่วนไปไหนละพี่ครับ แหมๆๆผมกะพี่ยังไม่ได้พูดคุยกันเลยอะครับ
พวกพี่ๆๆเค้าคงล้อเล่นนะครับ ชมรมนดีใจที่พี่เข้ามาโฟสและตอบกระทู้ด้วยนะครับอย่าเพิ่งไหนซะละพี่ขุนจันทร์
ขอบพระคุณครับ
ประธานครับ"โพส"ไม่ใช่"โฟส"ครับ คิดถึงน้องโฟสอยู่เหรอครับ
มยุรธุช
มยุรธุช

ตั้งหัวข้อ  ท้าวยายม่อม Thu Mar 19, 2009 7:26 pm

...หวัดดีค่ะ..ท้าวยายม่อม ตกข่าวอะไรรึป่าวคะเนี่ย..ไม่ได้เข้าบ้านนี้หลายวันเลย

เพราะลาไปพักร้อน..( มันร้อนจริงๆอ่ะ..) หลายวัน..แต่ขอบอกนะว่า...คิดถึ๊ง...คิดถึง...คิก คิก

....รู้สึกยินดีเป็นอย่างมากที่มีท่านสมาชิกที่น่ารักอย่าง ท่านขุนจันทร์ ที่ให้ความสนใจชมรมฯ ของเรา
และรู้สึก ขอบพระคุณเป็นอย่างมากเมื่อทราบถึง ความพยายามอย่างยิ่งยวด ที่จะสมัครเข้ามาบ้านนี้..
ไหนๆ..ก็เข้ามาแล้ว...ก็อย่ารีบออกไปไหนเลยนะคะ..บ้านนี้มีกฎว่า ..เข้าได้..แต่ออกไม่ได้ ..นะคะ...อิอิ

...ไม่ทันได้เห็นแม้แต่รูปของท่านขุนจันทร์ ซะด้วยซ้ำ....ยังไงก็ขอบคุณสำหรับถ้อยกระทงความที่กล่าวชม
มาล่ะค่ะ... ( ยายม่อมคงจะปลื้ม...ซะจน ประหยัดข้าวไปได้หลายมื้อเป็นแน่ค่ะ...)

...จากกระทู้ต่างๆ ที่ได้อ่านไล่ลงมา...ยายม่อมขอเรียนชี้แจงว่า น้องขวัญ หรือหนุ่มหน้ามน ของเราเกิดความ
เข้าใจคลาดเคลื่อนเมื่อเห็นรูปท่านขุน น่ะค่ะ..เนื่องจากรูปคงเล็กและหน้าท่านขุน ก็คงจะไปละม้ายคล้ายกับ
น้องบาส...สมาชิกอีกคนของชมรมฯ.ที่อยู่พลิ้ว..น่ะค่ะ...ก็เลยแกล้งเขียนแซวไปแบบนั้น...

...ยายม่อม มั่นใจค่ะ...ว่า คงเข้าใจคลาดเคลื่อนกันจริงๆ...เเพราะน้องขวัญหรือหนุ่มหน้ามนเนี่ย...เป็นคนสนุก
สนาน...เป็นตัวเฮฮา...ประจำชมรมน่ะค่ะ...คงไม่ได้ตั้งใจจะแซว ท่านขุน เป็นแน่แท้...ยังไงซะ..ยายม่อมก็
ขออภัยในความคลาดเคลื่อนในครั้งนี้ด้วยค่ะ....

..และหวังเป็นอย่างยิ่งว่า ท่านขุนจันทร์จะกลับมาร่วมเป็นส่วนหนึ่งของเรา อีกเป็นแน่....

..ขอเจอตัวเป็นๆ ซักครั้งได้มั๊ยเนี่ย........พลี๊สสสสสสสสส...นะ นะ.....
I love you
ท้าวยายม่อม
ท้าวยายม่อม

ตั้งหัวข้อ  ขุนจันทร์ Fri Mar 20, 2009 7:02 pm

เฮ้อก็คนแก่ตัวอ้วนหัวล้านขี้น้อยใจน่ะครับเอาเป็นว่ากลับจากอีสานแล้วมาคุยใหม่นะครับ ภารกิจวันอาทิตย์ก็ขอให้สำเร็จลงด้วยดีนะครับ กลับมาแล้วจะไปดูรูปนะครับ

ขุนจันทร์

ตั้งหัวข้อ  ท้าวยายม่อม Fri Mar 20, 2009 9:52 pm

...ด้วยความยินดีอย่างยิ่ง เจ้าค่ะ....

..ขอให้เดินทางไปและกลับ...โดยสวัสดิภาพนะคะ....

..และขอแอบเป็นกำลังใจให้หลานได้ชัยชนะในการแข่งขันครั้งนี้ด้วยค่ะ.......
Smile
ท้าวยายม่อม
ท้าวยายม่อม

ขึ้นไปข้างบน